ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Northern Student Club, Thammasat University

น้องๆ คนไหนมีข่าวอะไรที่จะฝากประชาสัมพันธ์บนข้อความประกาศตัวอักษรวิ่งก็โพสฝากประกาศไว้ได้เลยนะครับ

หนูตู่ทักษอร
ปรีชญา กล้านอนหงาย
6 posters

อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ

คะแนน : 513

อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ Empty อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ

ตั้งหัวข้อ by ปรีชญา กล้านอนหงาย Wed Apr 07, 2010 10:21 pm

ช่วงนี้ หมู่ข้าเจ้าก็หาการหางานทำ ผ่องกะได้การได้งานแล้ว
    มือใหม่แบบนี้ บางทีทำงานก็ไม่มีแม่แบบคอยสั่งคอยสอน ไม่เหมือนทำงานในชมรม
    พี่ๆมีเทคนิคการทำงานแบบไหน บ้าง ????
    บอกกันหน่อยเผื่อเอาไปปรับปรุง
    ปล.อาจเล่าประสบการณ์ให้น้องๆก็ได้นะคะ ใครไปทำโก๊ะ ทำเปิ่น ก็เล่ามา

คะแนน : 140
    : 38

อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ Empty หนูขอประเดิมละกัน

ตั้งหัวข้อ by หนูตู่ทักษอร Thu Apr 08, 2010 10:07 am

การทำงานของพี่อาจจะไม่ค่อยเหมือนพี่ๆคนอื่นมากนัก เพราะไม่ค่อยได้คุยกับใครเลยวันๆ คิดเองทำเอง นั่งเขียนโปรแกรมไปวันๆ แต่ทริกที่พี่เพิ่งได้รับคำชมมาว่าก็คือ เป็นคนอารมณ์ดี
    จุดเด่นที่มากกว่าคนอื่นๆ ( นี่เจ้าของบริษัทบอกเองนะคะ ) พี่ว่าเสน่ห์การทำงานร่วมกับผู้อื่นเราต้องยิ้มแย้มแจ่มใสนะ เพราะที่พี่ไปทำงานร่วมกับลูกค้ามาถ้าเราบึ้งตึง พอมีปัญหาเขาจะไม่ช่วยเราเลย แต่ถ้าเรายิ้มแย้มแจ่มใส พี่ว่าเขาค่อนข้างเห็นใจเรานะ อีกอย่างต้องมีความรับผิดชอบต่อองค์กรเยอะๆนะจ๊ะ แล้วเดี๋ยวผลตอบแทนจะตามมาเอง สู้ๆๆ อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ 40411
    mmnarak
    mmnarak

คะแนน : 448

อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ Empty Re: อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Thu Apr 08, 2010 5:09 pm

ว่าตามป้าตู่ค่ะ 555

ปล. ส่วนเรื่องงาน ขอแค่ใส่ใจงาน แล้วก็พยายามเก็ตอะไรเร็ว ๆ ก็เป็นการดีค่ะ เก็ตช้ารุ่นพี่เค้าจะเมาหัวได้(ตอนนี้ก็เมาหัวอยู่ค่ะ ) อ่าวไม่ได้ช่วยเหลือคำตอบน้องเลย 555
    เอาเป็นว่าถ้าอยู่ในอาการปกติ จะมาพิมพ์ตอบใหม่นะ
    สมศรี ยินดีผสมพันธุ์

คะแนน : 209
    : 37

อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ Empty Re: อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ

ตั้งหัวข้อ by สมศรี ยินดีผสมพันธุ์ Fri Apr 16, 2010 11:27 am

ทำตัวโง่บ้างคะ ถามเรียนรู้ เเต่อย่าโง่ตลอด เดียวเขาจะว่าเราโง่คะ อิอิ

คะแนน : 209
    : 37

ตั้งหัวข้อ by สมศรี ยินดีผสมพันธุ์ Sat Apr 17, 2010 3:35 pm

ทำตัวให้สวยมากที่สุด
    โย
    โย

คะแนน : 51

ตั้งหัวข้อ by โย Sun Apr 18, 2010 8:12 pm

พรุ่งนี้เริ่มงานวันแรกละค่ะ

คะแนน : 140
    : 38

ตั้งหัวข้อ by หนูตู่ทักษอร Tue Apr 20, 2010 10:57 am

ได้ทำงานที่ไหน อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ 533279
    โย
    โย

คะแนน : 51

ตั้งหัวข้อ by โย Tue Apr 20, 2010 3:48 pm

หนูตู่ทักษอร พิมพ์ว่า:ได้ทำงานที่ไหน อยากทราบเทคนิคการทำงานของรุ่นพี่คะ 533279

หอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทยเจ้า
    Admin
    Admin
    Admin

คะแนน : 994

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Apr 21, 2010 10:40 am

ไม่ยากคร้าบบ
    เอาความรุ้ความสามารถออกมาใช้ให้เต็มที่
    บางทีก็ต้องปรับตัวตามสถานการณ์แกล้งโง่บ้างอย่างที่ป้าสามารถบอก
    แต่ก็ต้องรู้จักฉลาดให้เหมาะกับสถานการณ์ในบางเวลา
    รู้จักการช่วยเหลือเพื่อนร่วมงานคนอื่นอันนี้สำคัญเราจะเป็นที่รักของคนอื่นๆได้ง่าย
    การทำงานร่วมกับคนอื่นเป็นสิ่งที่สำคัญมาก
    เอาใจเขามาใส่ใจเราให้มากที่สุด
    การทำงานเมื่อถูกโดดเดี่ยวจะเป็นภาวะที่ร้ายกาจที่สุดอาจจะทำให้เราอยู่ที่นั่นอีกต่อไปไม่ได้
    ปัญหาเรื่องคนมีมากกว่าปัญหาเรื่องงานเพราะฉะนั้นจงจำเอาไว้ว่าทำงานกับคนหมู่มากเป็นเรื่องยากที่สุด
    ปัญหาเรื่องงานมีทางออกเสมอเราควรทำความเ้ข้าใจปัญหาและหาทางออกให้เร็วที่สุด
    นึกไม่ออกละพอก่อนนะเดี๋ยวนึกออกแล้วจะมาบอกอีก
    จริงๆมีเยอะแยะมากกว่านี้ในฐานะประสบการณ์ในการทำงานมาหลายปี และหลายที่มากไม่ต่ำกว่า 5 ที่
    เจออะไรมาเยอะมากมาย หลากหลายปัญหา หลากหลายผู้คน
    เอาไว้จะมาบอกอีกนะคร้าบบ

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 7:27 am