ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Northern Student Club, Thammasat University

น้องๆ คนไหนมีข่าวอะไรที่จะฝากประชาสัมพันธ์บนข้อความประกาศตัวอักษรวิ่งก็โพสฝากประกาศไว้ได้เลยนะครับ

4 posters

อ่านออกกันมั้ย

Admin
    Admin
    Admin

คะแนน : 994

อ่านออกกันมั้ย Empty อ่านออกกันมั้ย

ตั้งหัวข้อ by Admin Fri Oct 02, 2009 2:30 pm

ณุอาน่ได้มยั้

ถ้าคณุอาน่บทคาวมนี้ได้
    คณุมีความคดิที่แขง็แรงพอสวคมรเลยนะ
    คณุอาน่ได้หรอืเลป่าล่ะ
    มีแค่ 55 คนจาก 100 เท่านนั้แล่หะที่อาน่ได้

ฉนัไม่อายกจะเชอื่เลยว่า
    ฉนัเข้าใจสงิ่ที่ฉนักำลงัอาน่อู่ยนี้
    มนัเปน็ปฎกราากรณ์ของคาวมคดิของม์ษุยน
    ผลการศกึาษวจิยัจาก มวหายิทัาลย แบมคิร์จด ก่าลวว่า

มนัไม่สคำญเลยว่าตวัอรัษกเยีรงถตอ้กูงหรอืไม่ในคำคำหนงึ่
    มนัสคำญแค่ว่า ตวัอษักรแรกและตวัอษกัรตวัสดุทาย้ของคำ
    นนั้อู่ยในตนำแห่งที่ถกูตอ้ง ที่เลืหอนนั้มนัจะมวั่ซวั่อ่ายงไร
    คณุก็อาน่มนัได้อู่ยดี ไม่มีปหญัา

ที่เปน็อาย่งนี้เราพะคาวมคดิของมษุน์ยนนั้
    ไม่ได้อาน่ตวัอษกัรทกุตวัซกัหอน่ย
    แต่อาน่เปน็คำเตม็ ๆ คำ
    สดุยอดเลยใช่มยั้ล่ะ...ใช่เลย
    แต่ยงัไงฉนัก็คดิว่าการสกะดมนัสคำญันะ
    ถ้าคณุอาน่บควาบมนี้ได้ ชว่ยสง่ตอ่หอน่ยนะ

ถ้าใครอ่านออกแสดงว่ายังไม่แก่และสายตายังดีอยู่
    Hye-Yong
    Hye-Yong

คะแนน : 99

อ่านออกกันมั้ย Empty Re: อ่านออกกันมั้ย

ตั้งหัวข้อ by Hye-Yong Fri Oct 02, 2009 4:32 pm

ถึงจะยังไม่แก่
    แต่สายตาก็ไม่ค่อย
    แต่ก็ยังอ่านออกครับบ ฮ่าๆ อ่านออกกันมั้ย 248125
    Admin
    Admin
    Admin

อ่านออกกันมั้ย Empty Re: อ่านออกกันมั้ย

ตั้งหัวข้อ by Admin Fri Oct 02, 2009 5:30 pm

ไม่น่าเชื่อเลยว่าพี่อ่านอย่างเร็วและอ่านได้ได้ทุกตัว แสดงว่ายังไม่แก่ ฮ่าๆๆๆ
    ปรีชญา กล้านอนหงาย
    ปรีชญา กล้านอนหงาย

คะแนน : 513

ตั้งหัวข้อ by ปรีชญา กล้านอนหงาย Fri Oct 02, 2009 9:07 pm

ขอบคุณกระทู้เก๋ๆนี้คะ

ดิฉันก้อ่านออกเขียนได้นะเนี่ย
    mmnarak
    mmnarak

คะแนน : 448

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Sat Oct 03, 2009 11:50 am

Admin พิมพ์ว่า:ไม่น่าเชื่อเลยว่าพี่อ่านอย่างเร็วและอ่านได้ได้ทุกตัว แสดงว่ายังไม่แก่ ฮ่าๆๆๆ

อ่านได้อย่างรวดเร็วค่ะ 555
    จริง ๆ แล้ว การที่คนเราฝึกที่จะใช้ตรรกะ เรียนรู้ถึงความน่าจะเป็น มีประสบการณ์จากการผิดพลาดเล็ก ๆ น้อย ๆ มันจะทำให้เข้าใจอะไรได้มาก และ ง่ายกว่าการยึดติด ซึ่งจะทำให้คิดได้แคบกว่ากรอบ

จริง ๆ คำว่ากรอบ มันคือสิ่งที่กว้างมาก ๆ เราไม่จำเป็นที่จะต้องคิด หรือทำอะไรนอกกรอบ (เพราะกรอบบางทีมันคือ คือ ไร้กรอบ) แต่สำหรับบางคนที่ตีกรอบไว้ให้แคบกว่าวิญญูชน แล้วคิดว่านั่นคือกรอบ ใครทำอะไรเกินนี้ ถือว่านอกกรอบ นั่นแสดงว่าเค้าไม่ได้อยู่ในกรอบ แต่เค้าอยู่ในกะลา

งง กัน ไหม ว่ามันเกี่ยวอะไรกะบทความพี่เอก
    พี่ก็งง 55 แต่ ณ เวลานี้ คิดแบบนี้จริง ๆ

ปล. มีเรื่องเล่า พี่เอ็มไม่มีแฟนแล้ว โสดแล้ว เอิ๊ก!!!
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Mon Oct 05, 2009 11:13 am

อะไร MM งงด้วยคน

แล้วอะไร แฟน อะไร แฟนใคร ยังไง ชี้แจงด่วน อยากรู้

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 12:50 pm