ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Northern Student Club, Thammasat University

น้องๆ คนไหนมีข่าวอะไรที่จะฝากประชาสัมพันธ์บนข้อความประกาศตัวอักษรวิ่งก็โพสฝากประกาศไว้ได้เลยนะครับ

4 posters

การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย????

Admin
    Admin
    Admin

คะแนน : 994

การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย???? Empty การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย????

ตั้งหัวข้อ by Admin Sun Nov 15, 2009 2:03 pm

การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย????
    took_42
    took_42

คะแนน : 2

การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย???? Empty Re: การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย????

ตั้งหัวข้อ by took_42 Sun Nov 15, 2009 5:22 pm

ทำต่อไปเพราะใจมันรัก
    Admin
    Admin
    Admin

การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย???? Empty Re: การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย????

ตั้งหัวข้อ by Admin Sun Nov 15, 2009 7:45 pm

เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยน้องตุ๊ก

จะต้องจัดเลี้ยงฉลองให้มั้ยเนี่ย เข้าบอร์ดเป็นครั้งแรก
    หนูตู่ทักษอร
    หนูตู่ทักษอร

คะแนน : 140
    : 38

การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย???? Empty แล้วเค้าคนนั้นคือใครน้อ

ตั้งหัวข้อ by หนูตู่ทักษอร Tue Nov 17, 2009 10:20 am

แล้วเค้าคนนั้นคือใครน้อ อิอิ การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย???? 533279
    mmnarak
    mmnarak

คะแนน : 448

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Tue Nov 17, 2009 10:58 am

ทำดีไม่หวังอะไร ใครไม่เห็นก็ช่างมัน ถือว่าเราได้ทำดี
    แต่ถ้าทำเพื่อคนคนหนึ่งโดยเฉพาะเจาะจง ต้องดูว่าทำให้ใครเดือดร้อนไหม คนรอบข้างเดือนร้อนไหม พ่อแม่เราเดือดร้อนไหม
    เช่น หากทำไปแล้ว ทำให้เราเดือดร้อน แต่เราไม่ว่าอะไรทีนี้มันดันส่งผลถึงบุคลรอบข้างเราที่เค้าต้องมาทุกข์ใจแทนเรา เป็นห่วงเราเพราะไอ้การที่เราทำเพื่อคน เพียงคนเดียว อันนี้ก็ไม่ดีค่ะ แต่หากทำแล้วไม่กระทบใคร ก็ทำไป

สรุป จะทำอะไรอย่ามองด้านเดียวค่ะ มอง 360 องศา จะทำให้เห็นอะไรกว้างขึ้น การบริโภคสื่อก็เหมือนกันค่ะ ให้บริโภคทั้งหมด แล้วมาวิเคราะห์ ความถูกต้อง อย่าเอามาแค่ด้านเดียว แล้วเอามาตีความไปเอง ดักดานเอง จะทำให้คนอื่นมองว่า....บริโภคหญ้าค่ะการทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย???? 697266
    เกี่ยวกันไหมเนี่ย ????? การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย???? 980685 การทำดีกะคนอีกคนหนึ่งโดยที่เค้าไม่เห็นค่าของเราเลย เรายังจะต้องทำอีกต่อไปมั้ย???? 592882
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Tue Nov 17, 2009 4:44 pm

อันหลังนี่ไม่เกี่ยวเนาะ 555 ไปเก็บกดอะไรมานิ

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 8:44 am