ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Northern Student Club, Thammasat University

น้องๆ คนไหนมีข่าวอะไรที่จะฝากประชาสัมพันธ์บนข้อความประกาศตัวอักษรวิ่งก็โพสฝากประกาศไว้ได้เลยนะครับ

กอแก่มแก้ม
Admin
mmnarak
จอม
8 posters

คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ

จอม

คะแนน : 6

คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ Empty คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ

ตั้งหัวข้อ by จอม Fri Dec 18, 2009 1:09 am

คืออยากจะให้ทุกคนบอกมาว่า "ชอบใครที่สุดในชมรม?"โดยที่อยากให้ทุกคนไม่ต้องคิดว่าคำตอบของแต่ละคนจะตอบจะเป็นการชอบ แบบ เพื่อน หรือแฟน

คืออยากให้ทุกคนลบความคิดนี้ออกไปก่อน เอาง่ายๆดีกว่าครับ เราว่าคุยกะใครในชมรมแล้วรู้สึกดีที่สุด จะเป็นใครก็ได้ รุ่นพี่ รุ่นน้อง แต่ต้องเป็นคนในชมรมนะครับ เปิดใจกว้างๆ

นะคร้าบ คุยกะใครแล้วคุยได้ทุกเรื่อง เข้าใจ ได้ใจ บอกด้วยว่าเพราะอะไร อิอิ
    mmnarak
    mmnarak

คะแนน : 448

คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ Empty Re: คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Fri Dec 18, 2009 8:28 am

เนื่องจากจบมาพอสมควรแล้ว ถ้าเป็นคนอื่นก็ไม่สมควรจะรู้จักเด็ก ๆ ได้แล้ว เพราะว่าเข้ามาไม่ทันกันอย่างแรง
    แต่ก็ยังพอรู้จัก แต่ไม่ลึกซึ้งอ่ะ ก็จะรู้จักแต่ที่มักจะเสนอตัวให้รู้จัก(อย่างมักไมค์เป็นต้น 555+) ดังนั้นขอไม่ตอบ
    แต่จะบอกว่า น้อง ๆ น่ารักกันมาก ๆ
    Admin
    Admin
    Admin

คะแนน : 994

คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ Empty Re: คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ

ตั้งหัวข้อ by Admin Fri Dec 18, 2009 3:56 pm

ชอบทู้กก คนเลย แต่ก็ไม่ค่อยรู้จักกันแบบสนิทสนมเท่าไร ก็รู้จักกันตามงานมากกว่าเนอะ
    เอาไว้มีโอกาสคงได้ไปคลุกคลีกันมากกว่านี้ ก็น่าจะรู้จักกันมากขึ้นกว่าเดิม
    mmnarak
    mmnarak

คะแนน : 448

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Fri Dec 18, 2009 4:00 pm

ดีนะที่พี่เอกไม่ไปคลุกขี้ กะน้อง ๆ -_-"

ปล.เราสองคนมาเบี่ยงเบน เอ๊ย เบี่ยงประเ็ด็นกระทู้น้องเค้าป่าว
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Fri Dec 18, 2009 4:04 pm

พากระทู้ออกทะเลอีกละเอ็มมี่
    กอแก่มแก้ม
    กอแก่มแก้ม

คะแนน : 106

ตั้งหัวข้อ by กอแก่มแก้ม Fri Dec 18, 2009 9:18 pm

--ในชมรมหรอค่ะ

--ชอบคุยกะพี่บูมค่ะ...ฮาไร้สาระดี 555 คุยได้เกือบทุกเรื่องที่ไร้สาระค่ะ

--กะเฮยอง...หล่อนจามีมุขแปลกๆที่ไม่คิดว่าเป็นมุข 55

--กะหนูนุ้ย....รับฟังตลอดดดดดดดดดดดดดดดดด เพราะพูดไม่ทันข้าพเจ้า 555

--กะน้องจอม...กัดเล่นๆ ม่วนดีเจ้า 5555

--สรุปอยู่ชมรมแล้วมีความสุขเจ้าๆๆๆ 555
    ปรีชญา กล้านอนหงาย

คะแนน : 513

ตั้งหัวข้อ by ปรีชญา กล้านอนหงาย Fri Dec 18, 2009 9:52 pm

เป็นกระทู้ที่ทำร้ายจิดใจคนตอบคะน้องจอม
    มันกั๊ดอก ถ้าหากตอบคนนี้ไป อีกคนเขาก็น้อยใจได้นะคะ
    แต่ดิฉันก็จะตอบ...ขออภัยหากไม่ได้เอ่ยนามท่านใด

ป้าสามารถ เป็นคนที่ดิฉันพูดคุยมากที่สุด เพราะเราต้องร่วมงานกันบ่อยๆ ความรู้สึกดีๆเกิดขึ้นกับเรามากมาย อันนี้รู้กันในใจบ่อธิบายละ

เพื่อนๆรุ่นข้าเจ้า ก็น่ารัก รุ่นพี่ก้น่ารัก รุ่นน้องก็น่ารัก บางครั้งต้องวีนละอ่อนเพราะรักเน้อเจ้า

อยากบรรยายความประทับใจ เวลาเราเลิกค่ายต่างๆ แล้วนั่งรถไฟกลับ ข้าเจ้ามักได้พูดคุยสะท้อนความคิดเห็นให้แก่กัน
    มีป้าไก่ ป้าสามารถ ดลยา ลูกพีช บีม โย ฯลฯ นั่งพูดคุยกัน ม่วนอกม่วนใจ
    คุยมีสาระบ้าง ไร้สาระบ้าง ร้องเพลงท่อนบ้าง กินขนมบ้าง มีความสุขเจ้า
    มันก้เป้นมุมเล็กๆของชมรมที่น่ารักดี

เม้ามาเยอะ พอก่อนเน้อเจ้า
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Fri Dec 18, 2009 10:41 pm

พี่ก็รู้สึกเหมือนน้องบิ๊ก
    แต่ก่อนรุ่นพี่ก็เป็นกันแบบนี้แหละ
    อยู่กันแบบเพื่อนๆรักกันพี่น้องรักกันหมด
    มีอะไรก็ช่วยเหลือกัน
    ฉะนั้นจะให้บอกว่าชอบใครเป็นพิเศษก็คงบอกไม่ได้
    เพราะทุกคนเป็นเพื่อนเป้นพี่เป้นน้องที่ดีเหมือนกันหมด
    อยู่ด้วยแล้วมีความสุขมาก
    ไม่นึกว่าจะมาเจอบรรยากาศที่เปนกันเองดีๆแบบนี้ที่นี่
    ก็สรุปว่าประทับใจเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนในชมรม

ตั้งหัวข้อ by ปรีชญา กล้านอนหงาย Sat Dec 19, 2009 4:13 pm

จะบอกว่าชอบใครคงยากนะคะน้องจอม เราเปลี่ยนเป็น ช่วงไหน หรือฉากไหนที่คุณประทับใจดีกว่าไหม????คิคิ

ปล.น้องจอมเอารูปขึ้นด้วย อยากเห็นคนหล่อ...

ตั้งหัวข้อ by ปรีชญา กล้านอนหงาย Sat Dec 19, 2009 4:13 pm

จะบอกว่าชอบใครคงยากนะคะน้องจอม เราเปลี่ยนเป็น ช่วงไหน หรือฉากไหนที่คุณประทับใจดีกว่าไหม????คิคิ

ปล.น้องจอมเอารูปขึ้นด้วย อยากเห็นคนหล่อ...
    ณดล คูนิจิวะ
    ณดล คูนิจิวะ

คะแนน : 117

ตั้งหัวข้อ by ณดล คูนิจิวะ Mon Dec 21, 2009 3:28 pm

น้องจอมจะสื่ออะไรเป็นนัย หรือเปล่า สำหรับอ้ายดลแล้วก็ชอบๆๆทุกคนเลย (ตอบแบบป๋าเบิร์ด)
    เจ้าจิ้ง
    เจ้าจิ้ง

คะแนน : 112

ตั้งหัวข้อ by เจ้าจิ้ง Tue Dec 22, 2009 11:03 am

พี่ชอบทุกคนและทุกช่วงที่เราอยู่ด้วยกัน
    มันจริงใจ คุยจริงใจ เล่นจริงใจ ด่าจริงใจ
    ดังนั้น จริงใจต่อกันนะจ๊ะ
    หนูตู่ทักษอร
    หนูตู่ทักษอร

คะแนน : 140
    : 38

คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ Empty ก็เก๋ดี

ตั้งหัวข้อ by หนูตู่ทักษอร Tue Dec 22, 2009 5:00 pm

คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ 40411 ไม่....ไม่เคยมีช่วงไหนที่ทำแล้วรู้สึกไม่พอใจ ตอนพี่ทำงานก็ไม่ค่อยได้คุยปรึกษาใคร อยากทำอะไรก็ไปเสนอๆ เพื่อนเห็นด้วยไม่เห็นด้วยก็ว่ากันไป แต่ช่วงที่พี่ประทับใจเป็นพิเศษที่สุด มันมักจะเป้นช่วงมีงาน ช่วงทำค่าย ตอนทำมันก็เหนื่อยนะ เหนื่อยมาก มีปากเสียงบ้าง แต่ท้ายสุดแล้วมันก็ลงตัว ถ้าเปิดใจคุยกัน ทุกวันนี้พอมานึกถึงวันเก่าๆ ก็ยังยิ้มได้นะ เพราะชั้นจะรู้สึกว่า ชั้นมักจะโดนพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ กัดบ่อยๆ แต่ก็ฮาดี เพราะชั้นสวยเสมอ คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ 533279 ความประทับใจ ความรู้สึกดี มันมักจะเหมือนฟ้าหลังฝน ยังไงก็ช่วยกันดูแลชมรมด้วยละกันนะ คำถามดีๆที่อยากให้ทุกคนตอบ 248125

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 6:26 am