ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ชมรมนักศึกษาชาวเหนือ ม.ธรรมศาสตร์

Northern Student Club, Thammasat University

น้องๆ คนไหนมีข่าวอะไรที่จะฝากประชาสัมพันธ์บนข้อความประกาศตัวอักษรวิ่งก็โพสฝากประกาศไว้ได้เลยนะครับ

kai
Admin
mmnarak
กอแก่มแก้ม
8 posters

แจ้งเรื่อง งานบายเนียร์ จ้าว ว ว

กอแก่มแก้ม
    กอแก่มแก้ม

คะแนน : 106

แจ้งเรื่อง งานบายเนียร์ จ้าว ว ว Empty แจ้งเรื่อง งานบายเนียร์ จ้าว ว ว

ตั้งหัวข้อ by กอแก่มแก้ม Fri Aug 14, 2009 8:56 pm

--งานบายเนียร์ปีนี้จัดวันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2552 หนาเจ้า

-- ณ บ้านเรือนไทย มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิจจ้าวว (ด้านหลังหอพระ)

--นำโดยวงดนตรีชั้นนำ ของชมรม วงเบญจมาศ

--อาหารจะเป็นบรรยากาศแบบน่ารักๆๆ โดยชมรมเราเองค่ะ อิอิ

--ป.ล.อยากได้อะไรเพิ่มเติม โพสแนะนำได้นะค่ะ ส่วนเรื่องกำหนดการ ยังไม่แน่นอนค่ะ แต่จะแจ้งให้ทราบเร็วๆนี้แน่นอนค้า

--พี่เคลียคิวกันเลยนะค่ะ ๆๆๆ
    mmnarak
    mmnarak

คะแนน : 448

แจ้งเรื่อง งานบายเนียร์ จ้าว ว ว Empty Re: แจ้งเรื่อง งานบายเนียร์ จ้าว ว ว

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Sun Aug 16, 2009 3:10 pm

ป้าด ไกลโทะ
    Admin
    Admin
    Admin

คะแนน : 994

แจ้งเรื่อง งานบายเนียร์ จ้าว ว ว Empty Re: แจ้งเรื่อง งานบายเนียร์ จ้าว ว ว

ตั้งหัวข้อ by Admin Sun Aug 16, 2009 3:29 pm

โอ้ งานนี้บ่พลาดแน่นอน
    kai
    kai

คะแนน : 101

ตั้งหัวข้อ by kai Sun Aug 16, 2009 6:38 pm

กอแก่มแก้ม พิมพ์ว่า:--งานบายเนียร์ปีนี้จัดวันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2552 หนาเจ้า

-- ณ บ้านเรือนไทย มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิจจ้าวว (ด้านหลังหอพระ)

--นำโดยวงดนตรีชั้นนำ ของชมรม วงเบญจมาศ

--อาหารจะเป็นบรรยากาศแบบน่ารักๆๆ โดยชมรมเราเองค่ะ อิอิ

--ป.ล.อยากได้อะไรเพิ่มเติม โพสแนะนำได้นะค่ะ ส่วนเรื่องกำหนดการ ยังไม่แน่นอนค่ะ แต่จะแจ้งให้ทราบเร็วๆนี้แน่นอนค้า

--พี่เคลียคิวกันเลยนะค่ะ ๆๆๆ

อาหารแบบน่ารัก นี้ยังไง
    แบบ แกงแคกบ ตำจิ๊กุ่ง ห่อนึ่งหนู อิ๊กะเจ้า แบบน่ารัก
    ปรีชญา กล้านอนหงาย

คะแนน : 513

ตั้งหัวข้อ by ปรีชญา กล้านอนหงาย Sun Aug 16, 2009 8:36 pm

เรียกได้ว่าเป็นการซ้อมงานขันโตกไปในตัว

อาหารแบบน่ารัก น้องคิดว่าคงไม่ใช่น่ารักแบบป้าไก่ว่าหนา

อยากให้พีร่ๆมาช่วยกันทำเนาะ

ทำไปเม้าท์กันไป กับข้าวจะอร่อยขึ้นเยอะ

------เมนูแนะนำน้องๆ ---------
    --------เมนูยอดฮิต-----------
    แกงเขียวหวาน ยำวุ้นเส้น ผัดผักรวม หมูยอทอด อาหารทอด ขนมเส้น ข้าวเปล่า ผลไม้ น้ำเปล่า
    ------อาหารที่อยากเห็นในงาน-----
    ข้าวต้มมัด หนมเส้นน้ำเงี้ยว ตำส้ม ยำขนุน น้ำพริกอ่องผักนึ่ง ยำมะเขือใส่จิ้นปิ้ง แกงแค ยอผักกาด แกงมะฟักใส่ไก่ แกงปลี ยำไก คั่วไข่ใส่จิ้นส้ม แกงหน่อไม้ น้ำพริกน้ำปู ซ้าจิ้น ฯลฯ

-------เก๋ๆ------------
    สมศรี ยินดีผสมพันธุ์
    สมศรี ยินดีผสมพันธุ์

คะแนน : 209
    : 37

ตั้งหัวข้อ by สมศรี ยินดีผสมพันธุ์ Mon Aug 17, 2009 3:39 am

ส่งที่อยากกินมากที่สุด.....................

1 เเกงมะฟักใส่ไก่
    บ้าน
    2.เเกงหยวกใส่ไก่ บ้าน

ขอสองอย่างนี้ถือว่างานสำเร็จเจ้า...........

ปล.คงไม่ไดขอเยอะไปหนาอิอิ
    mmnarak
    mmnarak

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Mon Aug 17, 2009 1:59 pm

พี่เอก
    ตีรถมาแวะรับ ที่บางปะกงด้วยดิ 555

น้องบิ๊ก
    ทำไปเม้าท์กันไป กับข้าวจะอร่อยขึ้นเยอะ หมายถึง เพราะว่ามีน้ำลายตกลงไปด้วยหรอ 0_๐!!

น้องป้าสามารถ
    อยากกินแก๋งหยวกใส่ไก่ตวย
    Nu Beam
    Nu Beam

คะแนน : 165

ตั้งหัวข้อ by Nu Beam Mon Aug 17, 2009 3:09 pm

แล้วแม่ครัวอยุไหนคะ

ฝากบอกแม่ครัวด้วยอย่าลืมอายิโนะโมโต๊ะซองสีแดงนะคะ
    mmnarak
    mmnarak

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Tue Aug 18, 2009 8:32 am

Nu Beam พิมพ์ว่า:แล้วแม่ครัวอยุไหนคะ

ฝากบอกแม่ครัวด้วยอย่าลืมอายิโนะโมโต๊ะซองสีแดงนะคะ

แม่ครัวค่ายสร้างที่ท่าสองยาง แม่ระเมิง อาหารอร่อยได้ด้วยรสดี 555+ ใช่ไหมน้องเกด

ปล. มีใครอยากซื้อกล้องต่อบ้าง สภาพดีเยี่ยม เสียเล็กน้อยดังต่อไปนี้
    1 สปริงแฟลชเสีย
    2 จอย เจ๊งเลื่อนได้แต่ขวา กะ ล่าง ส่วนซ้ายกะบน เลื่อนไม่ไป
    3 ที่ชาร์จแบตไฟไม่เข้า
    4 ถ่ายอยู่ดีดี ก็ดับ แล้วติดใหม่
    5 และอื่น ๆ ที่เสียอีกมากมาย -_-"
    ขายในราคา 3 แสน 55+
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Tue Aug 18, 2009 5:32 pm

ป๊าดโทะ ทำโมสังโฆ ไผจะไปซื้อนั่น mm ให้ฟรียังโกรธเลย

เห็นด้วยที่ว่าทำกับข้าวแล้วเม้าไปด้วย น่าลำแต้เพราะน้ำลายมันลงไปผสมในนั้นเรียบร้อยแล้ว
    ปี้เค
    ปี้เค

คะแนน : 45

ตั้งหัวข้อ by ปี้เค Wed Aug 19, 2009 12:11 am

ถ้าเป็นมื้อเที่ยงท่าจะได้กินอยู่ครับ อาจจะเลยไปบ่าย งานเลิกประมาณเย็น ก็คิดว่าจะได้ไปร่วมงานได้ครับ หยะไปกิ๋นไปม่วนงันกั๋นตามปี้ตามน้อง

แต่ถ้าเป็นงานตอนเย็นเริ่มงานหกโมงเป็นต้นไปปี้เคคงจะต้องรีบกลับบ้านนอกเหียก่อนอาจหรืออาจจะบ่ได้ไปก็ได้เพราะวันจันทร์ก็ต้องทำงาน
    (แต่กำหนดก๋านก็แล้วแต่น้อง ๆ นะครับ)

ถ้าเป็นมื้อเที่ยงรับรอง พกแม่ครัวไปโตยได้เลยครับ
    ตอนนี้มีเมนู
    ก็คือ
    แกงฮังเล
    หนมเส้นน้ำเงี้ยว สูตรน้ำพริกน้ำเงี้ยวพะเยา ใส่ตี๋นไก่ ป้าดโธ่น้ำลายไหล
    ลาบจี้นหมู สูตรน้ำพริกลาบเมืองแป้ ใส่เครื่องในนัก ๆ
    ยำไก่เมื่อง ใส่เห็ด+ปี๋หาย เผ็ดบ่ฮ้ายบ่ดี
    เมนูแค่นี้ก็หายคิดถึงบ้านได้บางเวลาแล้วครับ ตี้อู้มานี้เตรียมไว้หมดแล้วครับ เพียงแต่ซื้อของสดมาทำเต้าอั้น
    จะไดถ้าได้กำหนดการหรือกิจกรรมอย่างใดก็แจ้งโตยเน้อครับ
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Aug 19, 2009 1:48 pm

อยากกินแกงหยวกใส่ไก่

คะแนน : 513

ตั้งหัวข้อ by ปรีชญา กล้านอนหงาย Wed Aug 19, 2009 9:33 pm

พี่mm คะ กล้องนั้นหนูว่าทิ้งไปเหอะคะ เก็บไว้มันกั๊ด อก!!!

พี่เอมคะ ถ้าเมนูที่ว่าพี่เอมจะทำให้ เด๋วให้น้องเขาเลื่อนงานมาตอนเช้าเลย อยากกินๆๆๆๆ

น้องคิดว่า พ่อครัว แม่ครัว ก็เราทุกๆคนช่วยกันม่วนดีเนาะ

มากันหลายๆเน้อเจ้า
    mmnarak
    mmnarak

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Thu Aug 20, 2009 8:16 am

อิบิ๊ก พิมพ์ว่า:พี่mm คะ กล้องนั้นหนูว่าทิ้งไปเหอะคะ เก็บไว้มันกั๊ด อก!!!

พี่เอมคะ ถ้าเมนูที่ว่าพี่เอมจะทำให้ เด๋วให้น้องเขาเลื่อนงานมาตอนเช้าเลย อยากกินๆๆๆๆ

น้องคิดว่า พ่อครัว แม่ครัว ก็เราทุกๆคนช่วยกันม่วนดีเนาะ

มากันหลายๆเน้อเจ้า
    เอ พี่ว่า พี่เค นะ ไม่ใช่พี่เอม 555
    ปล.ส่วนกล้อง เมื่อวาน ที่ชาร์ตใช้ได้แล้ว ^__^
    กอแก่มแก้ม
    กอแก่มแก้ม

แจ้งเรื่อง งานบายเนียร์ จ้าว ว ว Empty กำหนดการเล็กๆๆ

ตั้งหัวข้อ by กอแก่มแก้ม Thu Aug 20, 2009 4:42 pm

งานเริ่ม (เริ่มลงทะเบียน) สี่โมงแลงเป๋นต้นไปเจ้า

แต่กับข้าวนี่หนาเราจาเริ่มสุมหัวแม่ครัวกันตั้งแต่เช้าเจ้า (ประมาณ 10 โมง) ก็เริ่มเตรียมงานค่ะ

--มีเตรียมเวทีก่ะ

--ขนเครื่องเสียงก่ะ

--ไปกาดสายเพื่อซื้อของ มาทำกับข้าว

พี่ๆว่างๆก็มากันแต่เช้าได้เลยนะค่ะ มาช่วยงานกันนักๆม่วนดีเจ้า อย่างพี่เคว่านะ ทำไป คุยไปนะ ม่วนดี
    mmnarak
    mmnarak

ตั้งหัวข้อ by mmnarak Fri Aug 21, 2009 8:20 am

มะแลงวันติ๊ด พี่ก็ขอบายเน้อเจ้า
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Fri Aug 21, 2009 8:31 am

ก๋ายเป๋นมะแลงแหมเนาะ
    ปี้เค
    ปี้เค

คะแนน : 45

ตั้งหัวข้อ by ปี้เค Fri Aug 21, 2009 12:18 pm

งานเริ่มตอนซักเที่ยง ๆ ไปเรื่อย ๆ ก็น่าจะดีนะครับ ถ้าเริ่มตอนมะแลงพี่ พี่อาจจะต้องกลับไปแย้ว หรือว่าอาจจะไม่ได้ไปเรยเพราะว่าอาจจะต้องกลับมาทำงาน
    แต่ก็แล้วแต่น้อง ๆ นะครับ
    .
    .
    เพราะว่าจำได้ตอนนั้นไปงานแต้งสต๊าฟ พี่เคไปถึงประมาณตอนเที่ยง ๆ กำหนดการเริ่มตอนเย็น ๆ พอน้องประชุมเสร็จ จะกินข้าวพี่ก็เลยต้องปิกก่อน ของขง ของขวัญ ก็ไม่ได้แลกซักกำ ต้องจับสลากมาก่อน กับข้าวลำ ๆ ก็เลยอดเรยได้กิ๋นสองสามกำเนี้ยะ
    .
    .
    .
    พี่เอ็มครับถ้างานมีต๋อนแม่ตอน มาได้ก่อละ
    กอแก่มแก้ม
    กอแก่มแก้ม

ตั้งหัวข้อ by กอแก่มแก้ม Mon Aug 24, 2009 11:22 pm

--เจ้าๆๆ รับทราบเจ้า

--เด๋วแจ้งหื้อฮู้ แหมกำจ้าว

เวลาขณะนี้ Mon May 06, 2024 6:50 pm